สหกรณ์ออมทรัพย์ครูกรมสามัญจังหวัดเลย ร่วมกับ กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดอบรมสร้างสื่อสวยด้วย CANVA รุ่น 6
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%AD-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A8%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2-%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%89%E0%B8%B1%E0%B8%99-%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD-%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%99-4-1600x900.png)
นายธราภพ วีระประทีป ประธานคณะกรรมการสหกรณ์ออมทรัพย์ครูกรมสามัญจังหวัดเลย เปิดเผยว่า เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2565 สหกรณ์ออมทรัพย์ครูกรมสามัญจังหวัดเลย ร่วมกับ กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรม “การอบรมเชิงปฏิบัติการการสร้างสื่อประชาสัมพันธ์ โดยใช้โปรแกรม CANVA” หรือ “การสร้างสื่อสวยด้วย CANVA รุ่น 6” ให้กับคณะกรรมการสหกรณ์ฯ และคณะเจ้าหน้าที่ของสหกรณ์ฯ ณ ห้องประชุมสหกรณ์ออมทรัพย์ ครูกรมสามัญจังหวัดเลย อ.เมืองเลย จ.เลย
เพื่อสร้างความรู้ความเข้าใจการใช้สื่อดิจิทัล การออกแบบสื่อประชาสัมพันธ์ให้สวยด้วยโปรแกรมแคนวา รวมถึงแนวทางการสื่อสารระหว่างสหกรณ์ฯ กับสมาชิกอย่างมีประสิทธิภาพ โดยได้รับเกียรติจากนายกฤตภาส ดวงไพชุม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และณัฐพงศ์ บุญเหลือ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ สพม.เลย หนองบัวลำภู มาเป็นวิทยากร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1_%E0%B9%92%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%91%E0%B9%91%E0%B9%96_1.jpg)
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/11/LINE_ALBUM_%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1_%E0%B9%92%E0%B9%92%E0%B9%91%E0%B9%91%E0%B9%91%E0%B9%96_0.jpg)
………………………………………………………