ร.ร.บ้านขามพิทยาคม ร่วมกับ กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกลฯ สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดอบรมสร้างสื่อสวยด้วย CANVA รุ่น 5
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%AD-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A8%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2-%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%89%E0%B8%B1%E0%B8%99-%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD-%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%99-12-1600x900.png)
นางวลักขณา สาระกิจจานนท์ ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านขามพิทยาคม อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู เปิดเผยว่า เมื่อวันที่ 28 ตุลาคม 2565 ทางโรงเรียนบ้านขามพิทยาคม ได้ร่วมกับกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรม “การอบรมเชิงปฏิบัติการการใช้ระบบสนับสนุนการบริหารจัดการสถานศึกษา หรือ SMSS” และ “การสร้างสื่อการเรียนการสอน โดยใช้โปรแกรม CANVA หรือ การสร้างสื่อสวยด้วย CANVA รุ่น 5” ให้แก่ผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียนฯ ทุกคน จำนวนกว่า 40 คน ณ หอประชุมลำพะเนียง โรงเรียนบ้านขามพิทยาคม อ.เมือง จ.หนองบัวลำภู
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/2-5-1600x1135.png)
“เพื่อให้ผู้เข้ารับการอบรมมีความรู้ ความเข้าใจ เข้าใช้งานระบบสนับสนุนการบริหารสถานศึกษา หรือ SMSS และมีทักษะและสามารถสร้างสื่อเพื่อใช้ประกอบในการการจัดการเรียนการสอนให้มีประสิทธิภาพ กระตุ้นให้ผู้เรียนสนใจเรียนรู้และตื่นตัวอยู่เสมอ ก่อนเปิดภาคเรียนที่ 2 ประจำปี 2565 โดยมีนายกฤตภาส ดวงไพชุม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และนายณัฐพงศ์ บุญเหลือ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ เป็นวิทยากร” นางวลักขณา ผอ.ร.ร.บ้านขามพิทยาคม กล่าว
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/1-5-1600x1135.png)
………………………………………………………………
ขอขอบคุณภาพถ่ายจากเครือข่ายประชาสัมพันธ์โรงเรียนบ้านขามพิทยาคม
ลิงค์ชมภาพกิจกรรมทั้งหมด https://shorturl.asia/npD8i