โรงเรียนวัดศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา ร่วมกับ กลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล ฯ สพม.เลย หนองบัวลำภู จัดอบรมสร้างสื่อสวยด้วย CANVA รุ่น 4
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%99%E0%B8%B3%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%99%E0%B8%AD-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%A8%E0%B8%B6%E0%B8%81%E0%B8%A9%E0%B8%B2-%E0%B8%A7%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%A5%E0%B9%88%E0%B8%B2-%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%89%E0%B8%B1%E0%B8%99-%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD-%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%99-10-1600x900.png)
เมื่อวันที่ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2565 ท่านพระครูปลัดยง นิติสาโร (เวียงอินทร์) ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา ร่วมกับกลุ่มส่งเสริมกรศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาเลย หนองบัวลำภู จัดกิจกรรม “การอบรมเชิงปฏิบัติการการสร้างสื่อการเรียนการสอน โดยใช้โปรแกรม CANVA” หรือ “สร้างสื่อสวยด้วย CANVA รุ่น 4” ให้กับคณะครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียนฯ ก่อนเปิดภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2565 ณ ห้องปฏิบัติการโรงเรียนวัดศรีบุญเรืองปริยัติศึกษา ต.กุดป่อง อ.เมืองเลย จ.เลย
เพื่อให้คณะครูได้มีทักษะการผลิตสื่อการเรียนการสอน ซึ่งจะช่วยให้บรรยากาศในการสอนน่าสนใจยิ่งขึ้น ทำให้ผู้สอนมีความเชื่อมั่นในตัวเอง สามารถจัดกิจกรรมการเรียนการสอนได้สนุกสนานมากกว่าวิธีการบรรยายเพียงอย่างเดียว โดยมีนายกฤตภาส ดวงไพชุม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมกรศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร และนายณัฐพงศ์ บุญเหลือ นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ เป็นวิทยากร
![](https://www.obec.go.th/wp-content/uploads/2022/10/1-4-1600x1135.png)
…………………………………………………………………
ลิงค์ชมภาพกิจกรรมทั้งหมด https://shorturl.asia/fIwoW